Author Topic: กย 59 24-25 Drift Competition สนาม 2 พัยา  (Read 525306 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
กย 59 24-25 Drift Competition สนาม 2 พัยา
« on: September 18, 2016, 06:04:57 pm »
1 กย 59
2 กย 59
3 กย 59
4 กย 59
   ออกวิ่ง 2 ชม เดินอีก 15 นาที แม่ทำบะหมี่อีกแล้ว เช้านี้กินแค่ชามเดียว เน้นใส่ผักกวางตุ้งเยอะๆ
   ไดอารี่ชีวิตผมนี่จืดชืดสนิทมาหลายเดือนแล้วนะ ตั้งแต่ต้องมานั่งหน้าร้านเช็คของตลอดวันนี่ผมแม่งไม่ได้ไปไหนเลย
   กลางวันจัดบะหมี่แห้งอีกเหมือนเดิม เย็นไม่มีอะไรกิน นอกจากกล้วยน้ำว้าและถั่ว จัดไป 4 ลูก
   แล้ววันพักผ่อนของผมก็ผ่านไปอย่างรวดเร็ว
5 กย 59
6 กย 59
7 กย 59
8 กย 59
9 กย 59
   วันนี้เมื่อ 17 ปีที่แล้ว นิตยสาร Racing Club วางแผงเล่มแรก ผมยังคงจดจำได้ทุกเรื่องราว เหมือนกับว่ามันเพิ่งผ่านไปเมื่อคืนวาน
10 กย 59
11 กย 59
   เช้านี้จัดไปอีก 2 ชม
12 กย 59
13 กย 59
   แม่ไม่สบาย พ่อพาไปหาหมอตอนดึกด้วยอาการมีไข้สูง แต่เช็คแล้วพบหัวใจเต้นผิดจังหวะ ความดันต่ำ หมออยากให้นอนดูอาการที่ รพ แต่แม่ไม่อยากนอน พ่อคะยั้นคะยออยู่นานถึงยอม
14 กย 59
   เย็นไปเยี่ยมแม่ เจอพ่อเล่าเรื่องหน้าตาตื่น พ่อบอกเข้ามาหาแม่ เจอแม่ผมขาวโพลนทั้งหัวเลย ตกใจมาก ผ่านไปแค่คืนเดียวทำไมผมขาวได้ขนาดนี้ (จากเดิมผมดำ) พ่อตกใจ ทำอะไรไม่ถูก แม่ก็นอนห่มผ้าจนมิด เลยไม่กล้าปลุก
   ลังเล เก้ๆ กังๆ อยู่พักใหญ่ ก็นั่งลงข้างๆ เตียง ใจก็ยังคงสับสน แล้วอะไรก็ไม่รู้มาดลใจให้เดินออกไปข้างนอก สักพักเข้ามาใหม่
   ไอ้ฉิบหาย กูเข้าผิดห้อง
   โห พ่อปล่อยมุข !

15 กย 59
16 กย 59
   แม่ออกจาก รพ แล้ว
17 กย 59
   M แก้ไขอัปเดทเวปใหม่แล้ว หลังจากแฮงค์ไปนาน 2 สัปดาห์ บอร์ดเวอร์ชั่นใหม่นี้ไม่รู้ว่าจะป้องกันพวก bot ได้ดีมากน้อยเพียงใด (บอร์ดเดิมเหมือนโดน bot เข้ามาเป็นจำนวนมากจนมันแฮงค์) ต้องรอดูกันต่อไป
   อ่าน facebook ของพี่ตู๋ เพิ่งรู้ว่าพรุ่งนี้มีงาน car free day นัดเจอกันที่สนามหลวง และขี่กันในละแวกเกาะรัตนโกสินทร์ ผมเริ่มสงสัยว่าไอเดียใครกันนะ มันจะโกลาหลขนาดไหน (กรณีมีจักรยานมากันหลายพันคัน)
   หลายพันจริงๆ นะ เผลอๆ อาจขึ้นหลักหมื่น (ถ้าเป็นงานที่ปิดถนนปั่นกันบนทางยกระดับยาวๆ นี่คนจะเยอะมาก) ผมนึกถึงภาพจักรยานมากมายมาขี่บนถนนแคบๆ มันจะโกลาหลขนาดไหน
   วันนี้ร้านงานเยอะมาก กลับดึก ถึงบ้านก็เพลีย กูหมดแรง นอน

18 กย 59
   ออกวิ่ง 2 ชม อ้อ วันนี้ car free day นะ แต่ไม่ได้ไปหรอก เมือคืนกลับดึก จนไม่ได้จัดเตรียมรถไว้
   น้ำหนักตัวเริ่มลดลงมาอย่างช้าๆ นี่ผมออกวิ่งทุกเช้ามาน่าจะครบเดือนแล้วนะ ไม่ได้จดบันทึกอย่างละเอียดเหมือนเมื่อก่อน เลยลืมๆ ไปเลยว่าแต่ละวันทำอะไรบ้าง ช่วงวันธรรมดาก็ออกไปร้านแต่เช้า และกลับเมื่อปิดร้าน ไม่ได้ว่างตอนบ่ายเหมือนเมื่อก่อนอีกต่อไปแล้วล่ะ
   เช้านี้กินโจ๊ก แม่ทำเอง อร่อยมากๆ รสชาติแบบนี้ทำขายได้แถมดังด้วย ผมกินแล้วใส่ขิงสดเยอะๆ กลางวันไปเซ็นทรัล มิวอยากได้เสื้อผ้าจากร้านยูนิโคล จัดไปหลายตัวเหมือนกัน ผมเองก็เจอเสื้อหลายตัวที่ถูกใจ ถ้าเป็นสมัยก่อนคงจะเอามาแล้ว แต่ชีวิตช่วงนี้ผมจะใช้อะไรที่มันไม่ถึงกับจำเป็นนี่จะต้องคิดแล้วคิดอีก
   ผมชอบเสื้อที่มีฮู๊ด มันเอาไว้กันแดดได้ดีมาก วันนี้เจอแบบที่ชอบถึง 3 ตัว แต่คิดถึงความจำเป็นแล้วก็กลับออกมามือเปล่าครับ มิวจำเป็นต้องใช้เงินมากกว่าผม
   กลางวันกิน Bar B Gon กัน แต่ตอนแรกบอกจะไปกินฟูจิ ผมงี้นึกถึงเมนูสลัดเต้าหู้เลย แต่พอเปลี่ยนร้านกะทันหันแล้วผมแม่งไปไม่เป็นเลย แต่ก็โอเคตามเขาไป ผมสั่งแค่เห็ดสามอย่างผัดโชยุ กินเนื้อหมูไป 3 ชิ้น
   ตามด้วยสเวนเซ่น แต่สั่งถ้วยเดียวแล้วมาแบ่งกันกินนะ แค่นี้แหละ แล้วก็กลับมาบ้าน อยู่ยาวจนถึงเย็น
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: กย 59 24-25 Drift Competition สนาม 2 พัยา
« Reply #1 on: November 27, 2016, 05:42:21 pm »
19 กย 59
20 กย 59
21 กย 59
22 กย 59
23 กย 59
   ออกเดินทางไปพัทยา ออกมันแต่เช้าเลย แต่ฝนตกว่ะ แม้จะออกตั้งแต่หกโมงเช้า รถมันก็เริ่มติดแล้วล่ะ ขับแบบประคองๆ ช้าๆ ไหลๆ ไปตามสภาพการจราจร ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นการเดินทางไปพัทยาที่ผมใช้เวลานานมากที่สุด นั่นคือถึงพัทยาเอาตอน 0900 เฮ้ย ระยะทางแค่ร้อยกว่ากิโลเมตร ขับกันถึง 3 ชม เชียวหรือวะนี่
   แวะเข้า Decathlon พัทยาเหนือที่เพิ่งเปิดเลย ชอบร้านแนวนี้มาก เดินอยู่นานเป็นชั่วโมง พบว่าข้าวของแพงขึ้นกว่าจากเดิมสมัยอยู่ตึก “บางนา ทาวเวอร์” มากๆ เลย ปกติรองเท้าลำลองราคาจะสัก 700-800 หรือยังไงก็ไม่ถึงพัน แต่พอมาอยู่ในโลตัสแล้ว ราคาเป็น 1500 ขึ้นไป แต่ก็จะมีรุ่นแบบผ้าใบราคาถูกๆ แบบ 700 มาวางแทน ทำนองว่า รุ่นถูกๆ ก็ยังมีอยู่นะ แต่ผมลูกค้าเก่าแก่ ผมรู้ว่าไอ้สมัยก่อนน่ะ รุ่นแพงก็ยังแค่ 700 เอง
   ก็เข้าใจเขาครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว เขาเปิด Store มากมาในหลายโลตัส เขามีค่าใช้จ่ายมากขึ้น
   จอดรถในโลตัส ก็เลยแวะซูปเปอร์มาเก็ตซื้อของกินไปเก็บไว้ในห้องพัก มีพวกน้ำผลไม้ ถั่ว แนวเดิมๆ ที่ผมชอบกินน่ะ แล้วก็เข้าห้องพักเช็คอินที่ LK Crystal ที่เดิม

เย็นไปสนามแข่ง ขับสวนกับเล็กที่โทรมาชวนไปกินข้าวร้านเพื่อนเขาที่ริมทะเล ผมไม่ได้ไปด้วย บอกขอไปดูความเรียบร้อยในสนามสักหน่อย
   เวทีกรรมการใหญ่โตมาก แถมมีห้องแอร์ให้พักผู้ตัดสินอีกด้วย แต่กลายเป็นว่า “คนอื่น” เข้ามานั่งพักกันแทน พอจะเข้าไปใช้ดูเหมือนเรากลายเป็นส่วนเกิน เลยนั่งดมควันด้านนอกต่อไป งงๆ นิดหน่อย แต่ไม่ซีเรียสอะไร
24 กย 59
   เช้าขี่จักรยานไปไหว้พระวัดชัยมงคลที่พัทยาใต้เหมือนเดิม มาไหว้ทุกครั้งที่มาเป็นกรรมการที่นี่ ไหว้ขอพรพระให้งานแข่งดำเนินไปได้ราบรื่น ฝนไม่ตก ช่วยทางผู้จัดงานเขาไหว้อีกแรง แต่ไมได้ไปบอกอะไรเขาหรอกนะ ไหว้ขอพรให้นักแข่งทุกคนปลอดภัย
   วางแผนว่าจะไปกินต้มเลือดหมูร้านคุณศรีที่พัทยากลาง แต่ระหว่างทางเจอร้าน Subway ที่เพิ่งเคยกินเมื่อเดือนก่อน ติดใจที่เป็นแซนวิชที่ให้ผักเยอะมากแบบไม่หวงของ เลยซื้อมา 1 ชิ้น กะไว้กินกลางวัน และระหว่างทางที่กำลังขี่จักรยานอยู่ ภรรยาโทรมา เล่นเอาผมตกใจเลย ปกติเขาจะไม่โทรมาหาตอนผมมาทำงาน
   เสียงร้องไห้อีกด้วย บอกว่า มิวทำกระเป๋าเงินหาย
   ตกใจตามไปด้วยเลย ถามถึงของมีค่าก็คือพวกบัตรต่างๆ ที่มีเงินอยู่ เช่นบัตร 7-11 บัตร Starbucks นอกนั่นคือบัตรนักเรียน บัตรเรียนพิเศษ โชคดีไม่มี ATM อ้อ ที่บ้านผมไม่นิยมใช้บัตร ATM กันนะ ไม่ชอบใช้การโอนเงินผ่านอินเทอร์เนทอีกด้วย ผมไม่ค่อยเชื่อมั่นในความปลอดภัยเท่าไหร่
   ฟังแล้วก็เศร้าตามไปด้วย สักพักเลยโทรไปคุยกับมิว ไม่ได้ต่อว่าเขาหรอกนะ แต่บอกว่าขอให้มันเป็นกระเป๋าใบสุดท้ายที่ทำหาย
   หมดอารมณ์เลยว่ะ เศร้าตามลูกไปด้วย เป็นกระเป๋าเงินของสวนกุหลาบที่เขาเพิ่งซื้อมาใช้ เป็นกระเป๋าแบบยาว ที่มันพกไม่ได้ ก็บอกแต่แรกแล้ว แต่มิวไม่เชื่อ ก็ไม่รู้จะทำอย่างไร
   ขี่เลียบเลาะชายหาดเอา Subway กลับไปกินบนห้องพักแทน สายๆ ออกเดินทางไปสนามแข่งที่สนามกีฬาแห่งชาติภาคตะวันออก หรืออีกชื่อคือสนามกีฬาในร่มพัทยา ฟังดูเหมือนว่าจะอยู่ในร่มเลยเน๊อะ แต่เปล่าเลย กูแข่งกันด้านนอกต่างหาก
   งานนี้ “เต้ย” กรรมการรุ่นน้องไม่มาอีกแล้ว ทำเอาผมคิดมากว่าเอ๊ะ เขาจะมีปัญหาอะไรกันหรือเปล่าวะ เลยมีกรรมการท่านอื่นมาตัดสินให้แทน
   เริ่มจากรอบควอลิฟายกันเลย แข่งไปได้พักใหญ่ก็เกิด “ดราม่า” เข้าให้ วันนี้แข่งรอบควอลิฟายจัดอันดับ ทุกคนต้องทำให้ได้ดีที่สุดเพื่อหนีการตกรอบ ให้สิทธิ์ควอลิฟาย 2 รอบ เอาเวลารอบที่ดีสุด
   มีการหยุดพักการแข่งขัน แต่แจ้งว่าระบบถ่ายทอดมีปัญหา เหมือนจะเอาใจนักแข่งคนที่รถพังแล้วยังซ่อมไม่เสร็จด้วย  โหห เป็นการกระทำที่ผมรับไม่ได้จริงๆ
   แต่ถ้าผมเข้าใจอะไรผิด ก็ขอโทษจากใจจริงด้วยครับ
25 กย 59
   กินอาหารเช้าที่พัก เพราะขี้เกียจออก วันนี้แข่งแต่เช้า ประกาศว่าล้อหมุนตอน 1000 ผมไปถึงสนามก่อนเวลาราว 30 นาที แต่พอถึง 1000 ตรง ก็ยังไม่สามารถเริ่มแข่งได้ ทีมงานเรามาสายเอง
   เฮ้ย งงสัส ประกาศเองว่าจะแข่งตอนสิบโมง แต่ทีมงานเรายังไม่มา !!!
   กว่าจะแข่งได้ก็เลทไป 30 นาที โทรตามกันจ้าละหวั่น ล้อหมุนเอาตอน 1030
   งานวันนี้ราบรื่นดี แต่มีการให้คะแนนตัดสินแปลกๆ ไปหน่อย
26 กย 59
   ฝนตกแต่เช้า เล่นซะหนักเลย ขอบคุณครั้บที่อั้นมาสองวัน สายๆ ออกเดินทางกลับบ้าน ขับช้าๆ เรื่อยๆ ใช้เวลาแค่ 1.45 ชม เท่านั้นเอง
27 กย 59
28 กย 59
29 กย 59
30 กย 59
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride