Author Topic: เริ่มเซอร์กิตแบบเต็มตัว  (Read 15248 times)

Offline Mitsu Rc-c.n

• Group N Racer
  • **
  • กำลังหัดแข่ง
    • เว็บผมทำเอง สมัยยังเด็กๆ
ผมมาวิ่งเซอร์กิตเต็มตัวแล้วครับ จากก่อนหน้าที่ยังไม่ค่อยรู้อะไรเลย racingwebเป็นส่วนหนึ่งในการเดินทางครั้งนี้ครับ

รถแข่งที่ผมใช้แข่งปัจจุบัน
มิราจขาว วิ่งTSS,nitto3k
มิราจแดง วิ่งProracingseries,True Superonerace,nitto3k
วีโก้ วิ่งTrue superonerace,Nitto3k
ฟอร์ด วิ่งTrue superonerace,Proracingseries,nitto3k

ทีี่วิ่งรายการซ้ำกันคืออยู่ในช่วงเปลี่ยนรถระหว่างการแข่งขันครับ ตอนนี้จะเน้นวิ่งฟอร์ดกับมิราจแดง
ผลงานปัจจุบันส่วนใหญ่ฟลุ๊คขึ้นโพลเดี่ยมประจำครับ ^^

ยังจำที่พี่เปิ้ลคอยแนะนำได้หลายๆอย่างเลย ช่วงนั้นไม่ค่อยเข้าใจมาก ที่ผมมาวิ่งรายการใหญ่ๆได้เร็วเพราะมาจากวิ่งกระบะในรุ่นสูงสุดของรายการ3าซึ่งก็เป็นนักแข่งในรายการใหญ่ทั้งนั้น ทำให้ก้าวเข้ามาในรายการใหญ่ได้อย่างเร็ว เพราะเหมือนคู่แข่งก็คือคนเดียวกันทั้งนั้น ต่างจากรถเก๋งรายการเล็กนักแข่งจะไม่กล้าไปรายการใหญ่ส่วนน้อยมาก แต่พอผมมาถึงจุดนี้ก็จะพบว่ามีจริง ในเรื่องที่นักแข่งรุ่นพี่บอกมา ว่าพอมายืนจุดหนึ่งแล้วจะรู้ว่ามันไม่ได้ใสๆอย่างที่คิด

:yociexpress01:
ความรู้มากมายต้อง          http://www.racing-club.net          Only

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: เริ่มเซอร์กิตแบบเต็มตัว
« Reply #1 on: October 26, 2014, 09:54:10 am »
เอาใจช่วยครับ

ก้าวหน้าขึ้นไปทุกวันๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride