Author Topic: พี่เปิ้ลครับ จะมีจัด autocross/gymkhana ในแบบที่เคยจัดเมื่อก่อนมั๊ยครับ  (Read 44150 times)

Offline krerkitti

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a newbie....e!
ไม่มีอะไรครับ คิดถึงแบบเมื่อก่อนครับ ปัจจุบันเห็นจัดแบบ Gymkhana X ที่รถ 2 คันวิ่งใกล้กันมาก บนพื้นสนามเดียวกัน ไม่มีอะไรกั้นนอกจากกรวย เห็นแล้วค่อนข้างน่ากลัวครับ
แบบที่ อเมริกาจัดยังแยกกันชัดเจน ไม่กระทบกระทั่งกันแน่นอนครับ
เผื่อว่าพี่จะจัดแบบที่เคยเหมือนสมัยก่อนอีก เล่นกันแบบ Sunday Race ครับ

คิดถึงพี่ ๆ ครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขออภัยอย่างแรง ผมเพิ่งจะมองเห็นคำถามนี้

โลกหมุนเร็วครับ (เปรียบเปรยนะ) เราจึงรู้ จึงเห็นสิ่งต่างๆ ตามอินเทอร์เนทอย่างรวดเร็ว

Motorsport ที่น่าตื่นเต้น คนดูชอบครับ แข่งพร้อมกัน 2 คัน ยิ่งทำให้น่าสนุก มีลุ้น มีหวาดเสียว แต่ที่สำคัญสุดคือ ทำให้ผู้จัดดำเนินการแข่งขันได้อย่างรวดเร็วกว่าเดิมอีกเท่าตัว

Autocross แบบเก่าที่ผมเคยจัดนั้น ลอกเลียนแบบมาจาก SCCA - Sport Car Club of America ล้วนๆ เลย เน้นที่ความปลอดภัยเป็นอันดับแรก เรื่องฝีมือเป็นเรื่องรอง

ผมก็คิดถึงบรรยากาศแบบนั้นเหมือนกันครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
ฮือ ๆ อยากมีโอกาสที่ได้เจอพี่ๆ อีกจัง.......
แต่สงสัยไปเล่นอย่างอื่นกันหมดแล้วมั้งครับ....
ขอบคุณคร้าบพี่เปิ้ลครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เวลาผ่านไป พวกเราหลายคนก็มีภาระให้รับผิดชอบมากขึ้น โดยเฉพาะคนที่มีครอบครัวแล้ว

ต้องรับผิดชอบทั้งหน้าที่การงาน ครอบครัว ดูแลพ่อแม่ ดูแลภรรยาและลูก บางคนยังมีลูกน้องอีกมาก

จดจำความรู้สึกนั้้นไว้ จำไว้ว่าครั้งหนี่งเราเคยแข่งรถร่วมกันที่สนามหลังห้างซีคอนสแควร์

จำไว้ว่าเราคือต้นแบบ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
ครับ ยังจำได้ทุกความรู้สึกครับ
เวลาผ่านไป  ผมเองยังลูก 2 แล้วเลยครับ..... :yociexp38: