racing-club.net

ผู้เขียน หัวข้อ: ดีครับพี่โอเปิ้ล และพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทุกคน  (อ่าน 20991 ครั้ง)

ออฟไลน์ i'm mooks

• Amateur Racer
  • *
หวัดดีครับ เป็น member ใว้นานแล้ว แต่ลืมไปเลยว่ามีเว็ปนี้ด้วย  ;D ;D
ดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ชื่อมุกครับ สนใจดริฟมาก แนะนำด้วยนะครับ

:o :o :o

pix

• บุคคลทั่วไป
Re:ดีครับพี่โอเปิ้ล และพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทุกคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 12:53:30 PM »
สวัสดีครับคุณชายมุก

• *
Re:ดีครับพี่โอเปิ้ล และพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทุกคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 08:42:31 PM »
แงๆๆๆ ไม่ยอมอะ ทำไมรู้จักเราอีกแล้ว  ใครเนี่ย   ::) ::) ::)

pix

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 08:46:24 PM »
AE86 Skyline Club ครับ

ออฟไลน์ O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 09:24:30 PM »
เวปมันเชยไง เลยลืม อิอิ

ยินดีต้อนรับเสมอครับ ขับรถอะไร ไว้มาดริฟท์กัน ฮ่าๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

ออฟไลน์ BIG@BUCC

• *
  • 3-2-1 GO!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 10:37:52 PM »
ดีด้วยคนครับ....แหะๆ
thebigandfurious@hotmail.com,initialbig@yahoo.com,lil_biggie@msn.com
BU Car Club#001
แสวงการช่าง 09-993-4030...อยากติดตั้งไรถามมา..จัดห้ายยย
"Rusty KE-70+5K Engine+Hardcore Driver=BIG@BU Car Club"

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 10:49:11 PM »
AE86 Skyline Club ครับ
แง่บๆ รู้ดีมากเยยอะ โห

ใช้ ae86 ครับผม เครื่องเดิมเลยครับ จะดริฟ รถต้องทำอะไรบ้างครับ ต้องเน้นจุดไหนบ้างครับ
รถซื้อมามันมี  ค้ำโช๊คหน้า + หลัง แล้วก็มี lsd มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2003, 10:53:03 PM โดย o_here »

pix

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 11:03:53 PM »
เจ๊ย คุณชายซื้อ 86 แล้วหรอครับ (ว่าจะเอารถผมไปแลกซะหน่อยอิอิ)

• don't let your fear stand in the way of your dream
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 11:32:44 PM »
ขอช้อคฯสปริงของแต่งแข็งๆ หน่อยครับ นอกนั้นก็เหลือๆ แล้ว

คำเตือนอย่างเดียวคือ มันไม่ได้ดริฟท์ง่ายเหมือนในการ์ตูน อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 11:42:48 PM »
อ้าฮะ ไม่ได้บ้ากาตูนนะคร๊าบๆๆๆ เห็นหน้าตามันหล่อเหลาดีฮะ

ประมาณว่าเครื่องมันกำลังน้อยมากเลยครับ 130 แรงม้าโดยประมาณ กับน้ำหนัก 900kg (มั่วเอา) ดริฟวิธีไหนได้บ้างครับ มันไม่มีกำลังพอไปปั่นล้อเหมือนรถที่มีเทอร์โบอะครับ.......... แต่โดนัท ง่ายครับเคยลองทำแล้ว

pix

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2003, 11:55:53 PM »
สรุปคุณมุกซื้อคันไหนครับ 86

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2003, 09:25:38 AM »
คันนี้จ้า..... สภาพพอใช้ได้ เครื่องเดิม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2003, 09:51:54 AM »
โอ ถ้าทำโดนัทในคันนี้ได้คล่อง ก็ถือว่าพอใช้ได้แล้วครับ ที่เหลือก็แค่ลองในสนาม อิอิ

เครื่องแรงน้อยไม่ใช่ปัญหาใหญ่ ขับไปสักพักก็จะรู้เองว่าต้องทำอย่างไร เครื่องแรงเกินไปก็ขับไม่สนุกหรอกครับ ไอ้คันเก่าผมแค่เกียร์ 2 สัก 4000 รอบก็ดริฟท์อุตลุตแล้ว ไร้สีสันจริงๆ ผมชอบเล่นรอบสูงๆ ครับ สัก 6000 ขึ้นไปกำลังมันส์  ;D ;D ;D

รถคันนี้ เครื่องตัวนี้ น่าสนใจไม่เบา หาให้เจอว่าจุดเด่นมันคืออะไร (ห้ามถามผม ผมไม่บอก!!!)

ออฟไลน์ nutto

• Group N Racer
  • **
  • ทุนไม่ให้แต่ใจรัก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2003, 11:07:27 AM »
พี่แล้วAE86คันเนี่ยพี่ซื้อมาประมาณเท่าไรอ่ะรวมค่าซ่อมค่าแต่งเสริมอะไรต่อมิอะไรเนี่ยพี่กะๆไว้ซักเท่าไรอ่ะ

ขอโทษที่ถามระราบระลวงครับคือผมอยากรู้อ่ะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nutto

• Group N Racer
  • **
  • ทุนไม่ให้แต่ใจรัก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2003, 11:09:17 AM »
พี่ผมไม่ได้ถามเพราะอยากซื้อต่อนะแค่อยากรู้ไว้เพื่อว่าอยากมีไว้ครอบครองมั่งอ่ะ ;D ;D

ผมเลยอยากรู้ว่าจะต้องตุนงบไว้เท่าไรอ่ะ ;D ;D ;D